วันที่นำเข้าข้อมูล 25 เม.ย. 2566
เมื่อวันที่ 25 เมษายน 2566 น.ส. ประเพ็ญพิมพ์ ประจนปัจจนึก กงสุลใหญ่ ณ นครมิวนิก ได้เข้าเยี่ยมคารวะนาง เมลานี ฮุมเมล (Melanie Huml) รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกิจการยุโรปและความสัมพันธ์ระหว่างประเทศแห่งรัฐไบเอิร์น ที่สำนักงานรัฐบาลแห่งรัฐฯ เพื่อแนะนำตัวในโอกาสเข้ารับตำแหน่งใหม่ และหารือแนวทางที่จะส่งเสริมความร่วมมือระหว่างไทยกับรัฐไบเอิร์นให้แน่นแฟ้นยิ่งขึ้น โดยเฉพาะในด้านเศรษฐกิจ การวิจัยและการพัฒนา เทคโนโลยีและนวัตกรรม และการส่งเสริมความสัมพันธ์ในระดับประชาชน
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ (ยกเว้นวันหยุดสถานกงสุลใหญ่ฯ)
สำนักงาน : เวลา 09.00 - 17.00 น.
ฝ่ายกงสุล : เวลา 09.00 - 13.00 น. และ 14.00 - 15.00 น.
(โปรดตรวจสอบ เวลาให้บริการของแต่ละงานในฝ่ายกงสุล ที่หน้า "ติดต่อเรา")