วันที่นำเข้าข้อมูล 17 ก.พ. 2565
วันที่ปรับปรุงข้อมูล 29 พ.ย. 2565
เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2565 กงสุลใหญ่ ณ นครมิวนิก และนางสาวปิตินันทน์ สมานวรวงศ์ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมการค้าในต่างประเทศ ณ นครแฟรงก์เฟิร์ต เป็นประธานในพิธีมอบเกียรติบัตร Thai Select ให้แก่ร้านบ้านสุโขทัย เมือง Augsburg ร้านระเบียงไทย นครมิวนิก และร้านเรือนทอง นครมิวนิก โดยทั้ง 3 ร้าน ผ่านการคัดเลือกจากคณะกรรมการฯ ให้ใช้เครื่องหมาย Thai SELECT ประเภท Signature เนื่องจากเป็นร้านอาหารไทยในต่างประเทศที่ให้บริการอาหารรสชาติตามมาตรฐานอาหารไทย มีคุณภาพดี มีการตกแต่งร้านและการบริการที่อยู่ในระดับดี
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ (ยกเว้นวันหยุดสถานกงสุลใหญ่ฯ)
สำนักงาน : เวลา 09.00 - 17.00 น.
ฝ่ายกงสุล : เวลา 09.00 - 13.00 น. และ 14.00 - 15.00 น.
(โปรดตรวจสอบ เวลาให้บริการของแต่ละงานในฝ่ายกงสุล ที่หน้า "ติดต่อเรา")