วันที่นำเข้าข้อมูล 20 พ.ค. 2566
เมื่อวันที่ ๒๐ พ.ค. ๒๕๖๖ นายคำรบ ปาลวัฒน์วิไชย รองกงสุลใหญ่ เข้าร่วมงานฉลองพระชนมายุ ๘ รอบ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ณ สวนสาธารณะ West Park นครมิวนิก ซึ่งองค์กรชาวพุทธในมิวนิกได้ร่วมกันจัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ในลักษณะกิจกรรมคู่ขนานกับวัน Vesak Day โดยมีพุทธศาสนิกชนทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ เข้าร่วมงานกว่า ๑,๒๐๐ คน โดยในโอกาสดังกล่าว ชุมชนไทยในรัฐไบเอิร์นและรัฐบาเดิน-เวือร์ทเทิมแบร์ค
ได้นิมนต์พระสงฆ์จากทั่วทั้งเยอรมนี และประเทศในยุโรป รวมทั้งพระเมธีวชิโรดม หรือ ท่าน ว.วชิรเมธี เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ฉลองพระชนมายุ ๘ รอบ สมเด็จพระสังฆราชฯ ด้วย
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ (ยกเว้นวันหยุดสถานกงสุลใหญ่ฯ)
สำนักงาน : เวลา 09.00 - 17.00 น.
ฝ่ายกงสุล : เวลา 09.00 - 13.00 น. และ 14.00 - 15.00 น.
(โปรดตรวจสอบ เวลาให้บริการของแต่ละงานในฝ่ายกงสุล ที่หน้า "ติดต่อเรา")