วันที่นำเข้าข้อมูล 2 มิ.ย. 2566
เมื่อวันที่ ๒ มิถุนายน ๒๕๖๖ น.ส. ประเพ็ญพิมพ์ ประจนปัจจนึก กงสุลใหญ่ ณ นครมิวนิก ได้เป็นประธานในพิธีถวายเครื่องราชสักการะ วางพานพุ่ม และถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี ที่สถานกงสุลใหญ่ฯ โดยภายในงานได้มีการตั้งโต๊ะหมู่บูชาประดิษฐานพระฉายาลักษณ์สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี และตกแต่งสถานที่ ด้วยการประดับธงชาติคู่ธงอักษรพระนามาภิไธย ส.ท. และประดับผ้าระบายสีม่วงร่วมกับผ้าระบายสีขาว
กงสุลใหญ่ ณ นครมิวนิก ได้นำผู้แทนทีมประเทศไทย คณะข้าราชการ คู่สมรส พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สถานกงสุลใหญ่ฯ น้อมใจกันแสดงความจงรักภักดี และลงนามถวายพระพรชัยมงคลในสมุดลงนามฯ เบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี
นอกจากนี้ สถานกงสุลใหญ่ฯ ยังได้จัดทำคำถวายพระพรชัยมงคล และลิงก์ลงนามถวายพระพรชัยมงคลออนไลน์บนเว็บไซต์ของสถานกงสุลใหญ่ฯ ที่ https://munich.thaiembassy.org เพื่อเปิดโอกาสให้ชุมชนไทยในรัฐไบเอิร์น และรัฐบาเดิน – เวือร์ทเทิมแบร์ค ได้ร่วมกันถวายพระพรด้วย
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ (ยกเว้นวันหยุดสถานกงสุลใหญ่ฯ)
สำนักงาน : เวลา 09.00 - 17.00 น.
ฝ่ายกงสุล : เวลา 09.00 - 13.00 น. และ 14.00 - 15.00 น.
(โปรดตรวจสอบ เวลาให้บริการของแต่ละงานในฝ่ายกงสุล ที่หน้า "ติดต่อเรา")