วันที่นำเข้าข้อมูล 3 ธ.ค. 2564
วันที่ปรับปรุงข้อมูล 29 พ.ย. 2565
เมื่อวันที่ 3 ธันวาคม 2564 สถานกงสุลใหญ่ ณ นครมิวนิก ได้จัดพิธีถวายพานพุ่ม และพิธีถวายบังคม เพื่อน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ประจำปี 2564 โดยมีกงสุลใหญ่ฯ เป็นประธาน และมีข้าราชการสถานกงสุลใหญ่ฯ และครอบครัว พร้อมเจ้าหน้าที่ท้องถิ่น สถานกงสุลใหญ่ฯ เข้าร่วม
นอกจากนี้ สถานกงสุลใหญ่ฯ โดยกงสุลใหญ่ฯ และข้าราชการสถานกงสุลใหญ่ฯ ได้ประกอบพิธีทำบุญและถวายเครื่องจตุปัจจัยไทยธรรมเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ วัดไทยในเขตอาณา รวม 9 วัด ตลอดเดือนพฤศจิกายน 2564 – 3 ธันวาคม 2564 ประกอบด้วย (1) วัดพระราชพรหมยาน (ท่าซุง) เมือง Teublitz-Katzdorf รัฐไบเอิร์น (2) วัดไทยมิวนิก กีซิ่ง นครมิวนิก (3) วัดสันติวราราม (พุทธสมาคมและศูนย์วิปัสสนากรรมฐาน เมือง Offingen (4) วัดไทยเอาก์บวร์ก เมือง Augsburg รัฐไบเอิร์น (5) วัดเทพวงศาราม ลายน์บวร์ก เมือง Leinburg (6) วัดพุทธไทยเนิร์นแบร์ก เมือง Nurnberg (7) วัดโพธิ์ไฟรซิ่ง (Bodhi Vihara Buddhist Monastery) เมือง Freising (8) วัดพุทธธรรม (ศูนย์ปฏิบัติธรรม) เมืองไฟร์ซิ่ง และ (9) วัดป่ามุตโตทัย เมือง Stammbach
รูปภาพประกอบ
วันทำการ : จันทร์ - ศุกร์ (ยกเว้นวันหยุดสถานกงสุลใหญ่ฯ)
สำนักงาน : เวลา 09.00 - 17.00 น.
ฝ่ายกงสุล : เวลา 09.00 - 13.00 น. และ 14.00 - 15.00 น.
(โปรดตรวจสอบ เวลาให้บริการของแต่ละงานในฝ่ายกงสุล ที่หน้า "ติดต่อเรา")